VR AR

Gaskiyar gaskiya (VR) ita ce amfani da fasahar kwamfuta don ƙirƙirar yanayi da aka kwaikwayi.Sabanin mu'amalar mai amfani na gargajiya, VR yana sanya mai amfani cikin ƙwarewa.Maimakon kallo akan allo, mai amfani yana nutsewa cikin duniyar 3D kuma yana iya yin hulɗa da shi.Ta hanyar kwaikwaya yawan gabobin jiki, kamar gani, ji, tabawa har ma da wari, kwamfutar ta zama mai tsaron ƙofa ga wannan duniyar ta wucin gadi.

dfbfdb

Haƙiƙanin gaskiya da haɓaka haƙiƙanin ɓangarori biyu ne na tsabar kuɗi ɗaya.Kuna iya tunanin gaskiyar da aka ƙara a matsayin gaskiyar kama-da-wane tare da ƙafa ɗaya a cikin ainihin duniya: Ƙarfafa gaskiyar abubuwan da mutum ya yi a cikin yanayi na ainihi;Gaskiyar gaskiya tana haifar da yanayi na wucin gadi wanda za'a iya zama.

A Augmented Reality, kwamfutoci suna amfani da na'urori masu auna firikwensin da algorithms don tantance matsayi da yanayin kyamarar.Haƙiƙanin haɓakawa yana sanya zane-zane na 3D kamar yadda ake gani daga mahangar kyamara, ɗaukaka hotuna da aka ƙirƙira na kwamfuta akan ra'ayin mai amfani na ainihin duniya.

A zahirin gaskiya, kwamfutoci suna amfani da na'urori masu auna firikwensin da lissafi iri ɗaya.Koyaya, maimakon gano ainihin kamara a cikin yanayi na zahiri, matsayin idon mai amfani yana cikin yanayin da aka kwaikwayi.Idan kan mai amfani ya motsa, hoton yana amsa daidai.Maimakon haɗa abubuwa masu kama-da-wane tare da ainihin al'amuran, VR yana haifar da tursasawa, duniya mai ma'amala ga masu amfani.

Gilashin ruwan tabarau a cikin nunin da aka saka kai tsaye (HMD) na iya mai da hankali kan hoton da nunin ya yi kusa da idanun mai amfani.An sanya ruwan tabarau tsakanin allon da idanun mai kallo don ba da tunanin cewa hotunan suna cikin nisa mai daɗi.Ana samun wannan ta hanyar ruwan tabarau a cikin na'urar kai ta VR, wanda ke taimakawa rage mafi ƙarancin nisa don hangen nesa.