Ìpàdé fídíò jẹ́ ìmọ̀ ẹ̀rọ ìbánisọ̀rọ̀ tó ń jẹ́ kí ènìyàn méjì tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ lè bá ara wọn sọ̀rọ̀ kí wọ́n sì bá ara wọn sọ̀rọ̀ ní àkókò gidi nípa lílo fídíò àti ohùn lórí ìkànnì ayélujára. Ìmọ̀ ẹ̀rọ yìí ń jẹ́ kí àwọn ènìyàn tó wà ní oríṣiríṣi ibi ṣe ìpàdé lórí ìkànnì ayélujára, kí wọ́n jọ ṣiṣẹ́ pọ̀, kí wọ́n sì so ara wọn pọ̀ láìsí pé wọ́n ń rìnrìn àjò.
Ìpàdé fídíò sábà máa ń jẹ́ lílo kámẹ́rà tàbí kámẹ́rà fídíò láti ya fídíò àwọn olùkópa, pẹ̀lú gbohùngbohùn tàbí ẹ̀rọ ìtẹ̀wọlé ohùn láti gba ohùn. Lẹ́yìn náà, a máa fi ìwífún yìí ránṣẹ́ lórí ìkànnì ayélujára nípa lílo pẹpẹ ìpàdé fídíò tàbí sọ́fítíwètì, èyí tí ó jẹ́ kí àwọn olùkópa rí ara wọn kí wọ́n sì gbọ́ ara wọn ní àkókò gidi.
Ìpàdé fídíò ti di ohun tó gbajúmọ̀ ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, pàápàá jùlọ pẹ̀lú bí iṣẹ́ láti ọ̀nà jíjìn àti àwọn ẹgbẹ́ kárí ayé ṣe ń pọ̀ sí i. Ó ń jẹ́ kí àwọn ènìyàn lè so pọ̀ kí wọ́n sì fọwọ́sowọ́pọ̀ láti ibikíbi ní àgbáyé, èyí tó mú kí ó jẹ́ irinṣẹ́ tó wúlò fún àwọn ilé iṣẹ́, àwọn ilé ẹ̀kọ́, àti àwọn ẹni kọ̀ọ̀kan. A tún lè lo ìpàdé fídíò fún ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò láti ọ̀nà jíjìn, ìdánilẹ́kọ̀ọ́ lórí ayélujára, àti àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ lórí ayélujára.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan ló yẹ kí a gbé yẹ̀wò nígbà tí a bá ń yan lẹ́ńsì fún kámẹ́rà ìpàdé fídíò, bí àpẹẹrẹ ibi tí a fẹ́ wò ó, dídára àwòrán, àti ipò ìmọ́lẹ̀. Àwọn àṣàyàn díẹ̀ nìyí láti gbé yẹ̀wò:
- Lẹ́nsì igun-gígaLẹ́nsì onígun gígún jẹ́ àṣàyàn tó dára tí o bá fẹ́ gba ojú ìwòye tó tóbi jù, bíi ní yàrá ìpàdé. Irú lẹ́nsì yìí sábà máa ń gba ibi tó tó ìwọ̀n 120 tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ, èyí tó lè wúlò fún fífi àwọn olùkópa púpọ̀ hàn nínú férémù náà.
- Lẹ́ńsì Tẹ́lífọ́tòLẹ́nsì tẹlifóònù jẹ́ àṣàyàn tó dára tí o bá fẹ́ ya àwòrán tó gùn jù, bíi ní yàrá ìpàdé kékeré tàbí fún ẹnì kan ṣoṣo. Irú lẹ́nsì yìí sábà máa ń gba ibi tó tó ìwọ̀n 50 tàbí kí ó dín sí i, èyí tó lè dín àwọn ohun tó ń fà á kù kí ó sì fúnni ní àwòrán tó túbọ̀ ṣe kedere.
- Lẹ́nsì Sún-únLẹ́nsì ìsun-ún jẹ́ àṣàyàn tó dára tí o bá fẹ́ ní ìyípadà láti ṣàtúnṣe ojú ìwòye ní ìbámu pẹ̀lú ipò náà. Irú lẹ́nsì yìí sábà máa ń fúnni ní agbára igun-gíga àti fọ́tò tẹlifóònù, èyí tó máa jẹ́ kí o lè sún-ún sí i àti síta bí ó ṣe yẹ.
- Lẹ́ńsì ìmọ́lẹ̀ díẹ̀Lẹ́ǹsì tí kò ní ìmọ́lẹ̀ púpọ̀ jẹ́ àṣàyàn tó dára tí o bá ń lo kámẹ́rà ìpàdé fídíò ní àyíká tí ìmọ́lẹ̀ kò tàn. Irú lẹ́ǹsì yìí lè mú ìmọ́lẹ̀ púpọ̀ ju lẹ́ǹsì tí a mọ̀ tẹ́lẹ̀ lọ, èyí tí ó lè mú kí àwòrán dára síi.
Níkẹyìn, lẹ́ńsì tó dára jùlọ fún kámẹ́rà ìpàdé fídíò rẹ yóò sinmi lórí àwọn ohun tí o nílò àti owó tí o ná. Ó ṣe pàtàkì láti ṣe ìwádìí rẹ kí o sì yan orúkọ rere kan tí ó ní lẹ́ńsì tó dára tó bá kámẹ́rà rẹ mu.