1.Menene gajeremai da hankaliruwan tabarau?
Kamar yadda sunan ya nuna, agajeren ruwan tabarau mai mayar da hankaliruwan tabarau ne mai tsawon hankali ya fi guntu fiye da ruwan tabarau na yau da kullun, kuma wani lokacin ana kiransa ruwan tabarau mai faɗi.
Gabaɗaya, ruwan tabarau mai tsawon mayar da hankali ƙasa da 50mm (wanda ya haɗa da) a cikin kyamarar cikakken firam, ko ruwan tabarau mai tsawon mayar da hankali ƙasa da 35mm a cikin kyamarar tsarin APS-C, ana iya kiranta ruwan tabarau mai gajeren mayar da hankali.
2.Menene gajere Gilashin mayar da hankali ya dace da?
Tsarin shimfidar wuripdaukar hoto
Gilashin tabarau masu gajarta suna da kusurwa mai faɗi kuma suna iya ɗaukar shimfidar wurare masu faɗi, wanda hakan ya sa suka dace sosai don ɗaukar hotunan shimfidar wuri.
Gilashin hangen nesa na ɗan gajeren lokaci don ɗaukar hotunan shimfidar wuri
Takardar shirin ɗan adam
A cikin ƙaramin sarari, gilashin ido na iya ɗaukar ƙarin yanayi kuma suna yin kyau a cikin shirye-shiryen bidiyo na ɗan adam da ɗaukar hoto a kan titi.
Tsarin gine-ginepdaukar hoto
A gajeren ruwan tabarau mai mayar da hankalizai iya ɗaukar manyan wurare, don haka ya dace sosai don ɗaukar hotunan manyan gine-gine ko sararin ciki.
3.Meare the afa'idodiof smai zafifocuslhankali?
Wkusurwar gani ta gefe
Babban fa'idar gilashin ido mai gajarta shine faɗin kusurwar kallonsu. Gilashin ido mai gajarta na iya ɗaukar kusurwa mai gajarta, wanda hakan zai sa hoton ya yi kyau.
Faɗin kusurwar harbi
Dzurfin filin eep
Idan aka kwatanta da ruwan tabarau na telephoto,gajeren ruwan tabarau mai mayar da hankalizai iya cimma zurfin filin a daidai wannan budewar. Wato, lokacin ɗaukar hoto da ɗan gajeren ruwan tabarau, gaba da bayan hoton za su iya kasancewa a bayyane.
Mai sauƙin ɗauka
Gabaɗaya dai, ruwan tabarau masu ɗan gajeren zango sun dace sosai don ɗaukar kaya da ɗaukar hoto a waje saboda sauƙin tsarinsu, ƙaramin girma da nauyi.
Babban matakin 'yanci a tsawon mai da hankali
A takaice dai, gajerun tabarau na mayar da hankali suna da babban 'yanci a tsawon mayar da hankali, kuma ana iya daidaita tsarin da hangen nesa cikin sauƙi ta hanyar motsa matsayin mai ɗaukar hoto yayin ɗaukar hoto.
Gilashin mayar da hankali gajere
Ɓarna
An ɗauki hotuna dagajeren ruwan tabarau mai mayar da hankalizai iya samun wani nau'in karkacewa, wanda za'a iya amfani dashi azaman fasali a wasu lokuta.
Tunani na Ƙarshe:
Idan kuna sha'awar siyan nau'ikan ruwan tabarau daban-daban don sa ido, ɗaukar hoto, jiragen sama marasa matuƙa, gida mai wayo, ko duk wani amfani, muna da abin da kuke buƙata. Tuntuɓe mu a yau don ƙarin koyo game da ruwan tabarau da sauran kayan haɗinmu.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-01-2024


