Menene ruwan tabarau mara murdiya?
Gilashin ruwan tabarau mara murdiya, kamar yadda sunan ya nuna, ruwan tabarau ne wanda ba shi da murdiya ta siffa (karyewa) a cikin hotunan da ruwan tabarau ya ɗauka. A cikin ainihin tsarin ƙirar ruwan tabarau na gani,ruwan tabarau marasa murdiyasuna da matuƙar wahalar cimmawa.
A halin yanzu, ana samun nau'ikan ruwan tabarau daban-daban, kamarruwan tabarau masu faɗi-faɗi, ruwan tabarau na telephoto, da sauransu, galibi suna da wani matakin karkacewa a cikin ginin su.
Misali, a cikin ruwan tabarau masu faɗi-faɗi, karkacewar da aka saba gani ita ce karkacewar "mai siffar matashin kai" tare da faɗaɗa gefen ko karkacewar "mai siffar ganga" tare da faɗaɗa tsakiya; A cikin ruwan tabarau na telephoto, karkacewar tana bayyana azaman karkacewar "mai siffar ganga" tare da lanƙwasa gefuna na hoto a ciki ko karkacewar "mai siffar matashin kai" tare da ƙanƙantar tsakiya.
Ko da yake yana da wuya a sami ruwan tabarau mara murdiya, kyamarorin dijital na yanzu na iya gyara ko rage murdiya ta hanyar software da aka gina a ciki ko gyare-gyare bayan samarwa. Hoton da mai ɗaukar hoto ya gani a zahiri yana daidai da wanda ba shi da murdiya.
Gilashin ruwan tabarau mara murdiya
Mene ne amfani da ruwan tabarau marasa murdiya?
Gilashin ruwan tabarau marasa murdiyana iya samar da tasirin hoto mai inganci, na gaske kuma ana amfani da su sosai a fannoni da yawa. Bari mu dubi wasu yanayi na aikace-aikacen ruwan tabarau marasa murdiya:
Hoton hotoPdaukar hoto
Gilashin ruwan tabarau marasa karkatarwa na iya guje wa karkatar da siffar fuskokin mutane, musamman lokacin ɗaukar hotunan da suka kusa da juna tare da tasirin girma uku. Gilashin ruwan tabarau marasa karkatarwa na iya dawo da ainihin siffar fuskokin mutane, wanda hakan ke sa hoton ya zama na halitta kuma daidai.
Ɗaukar Hotunan Gine-gine
Lokacin ɗaukar hotunan gine-gine, amfani da ruwan tabarau mara murdiya zai iya hana layukan ginin lanƙwasa yadda ya kamata, wanda hakan zai sa layukan madaidaiciya da ke cikin hoton su zama siriri da cikakke. Musamman lokacin ɗaukar hotunan gine-gine masu tsayi, gadoji da sauran gine-gine, tasirin ya fi kyau idan ana amfani da ruwan tabarau mara murdiya.
Ɗaukar Hotunan Wasanni
Ga gasar wasanni ta harbi, ruwan tabarau marasa murdiya na iya tabbatar da cewa 'yan wasa da wuraren da ke cikin hoton suna cikin daidaito kuma suna da siffofi masu kyau, kuma suna iya guje wa tasirin gani mara kyau da murdiya ta haifar.
Amfani da ruwan tabarau marasa murdiya
KasuwanciAtallatawa
Lokacin ƙirƙirar tallan samfura, yi amfani daruwan tabarau mara murdiyazai iya tabbatar da cewa an nuna siffar samfurin daidai ba tare da ɓarna ba. Ga hotunan da ke buƙatar nuna cikakkun bayanai game da samfurin, yanayin rubutu, da sauransu, ɗaukar hoto da ruwan tabarau mara ɓarna yana da fa'idodi masu yawa, yana bawa masu amfani damar fahimtar fasalulluka na samfurin sosai.
Taswirar Yanki da Nesa Mai Nisa
A fannin taswirar ƙasa da kuma gano nesa, daidaiton hoto yana da matuƙar muhimmanci. Gilashin da ba ya karkacewa zai iya tabbatar da cewa ƙasar da aka kama, yanayin ƙasa da sauran bayanai ba za su lalace ko su lalace ba saboda karkacewar ruwan tabarau, wanda hakan ke tabbatar da daidaiton hoton.
ScienceRbincike
A wasu fannoni na binciken kimiyya waɗanda ke buƙatar ingancin hoto mai yawa, ana iya amfani da ruwan tabarau marasa murdiya a matsayin kayan aiki masu mahimmanci don lura da yin rikodin abubuwan da ke faruwa da bayanai yayin gwaje-gwaje don tabbatar da daidaiton sakamakon gwaji.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-23-2024

