Menene tsarin kyamarar kewayawa 360?Shin kyamarar kallon kewayawa 360 tana da daraja?Wadanne nau'ikan ruwan tabarau ne suka dace da wannan tsarin?

Menene tsarin kyamarar kewayawa 360?

Tsarin kyamarar kewayawa na 360 fasaha ce da ake amfani da ita a cikin motocin zamani don baiwa direbobi damar kallon yanayin da suke ciki.Tsarin yana amfani da kyamarori da yawa da ke kewaye da abin hawa don ɗaukar hotunan wurin da ke kewaye da shi sannan a dinke su tare don ƙirƙirar cikakkiyar yanayin yanayin motar.

Yawanci, kyamarorin suna nan a gaba, baya, da gefen motar, kuma suna ɗaukar hotuna waɗanda aka sarrafa ta hanyar software don ƙirƙirar hoto mara kyau kuma daidai na kewayen motar.Hoton da aka samu yana nuna akan allon da ke cikin abin hawa, yana bawa direba cikakken kallon abin da ke faruwa a kusa da su.

Wannan fasaha na da amfani musamman ga direbobi a lokacin da suke ajiye motoci ko kuma yin motsi a wurare masu matsatsi, domin tana taimaka musu wajen gujewa cikas da kuma tabbatar da cewa ba su bugi wasu motoci ko abubuwa ba.Bugu da ƙari, ana iya amfani da shi don samar da ingantaccen matakin aminci da tsaro ta hanyar baiwa direbobi kyakkyawan ra'ayi game da haɗarin haɗari a kan hanya.

 

Shin kyamarar kallon kewayawa 360 tana da daraja?

Shawarar ko tsarin kyamarar kewayawa na 360 yana da daraja ya dogara da abubuwan da mutum ke so da buƙatun tuƙi.

Ga wasu direbobi, wannan fasaha na iya zama da amfani sosai, musamman ma masu tuƙi a kai a kai a cikin cunkoson jama'a ko biranen da wuraren ajiye motoci ke da yawa, ko waɗanda ke da wahalar tantance tazara.Tsarin 360 kewayawa na kyamara na iya zama taimako ga manyan motoci kamar manyan motoci ko SUVs waɗanda zasu iya samun maƙasudin makafi.

A gefe guda kuma, ga direbobin da ke tuƙi da farko a wurare da yawa kuma ba sa fuskantar ƙalubale akai-akai dangane da wurin ajiye motoci ko kewaya wurare masu tsauri, tsarin na iya zama ba dole ba ko amfani.Bugu da ƙari, farashin fasahar na iya zama abin la'akari, saboda motocin da ke da wannan fasalin suna da tsada fiye da waɗanda ba tare da shi ba.

A ƙarshe, ko tsarin kyamarar kewayawa na 360 yana da daraja ya dogara da bukatun mutum da abubuwan da yake so, kuma ana ba da shawarar direbobi su gwada motocin da ba tare da wannan fasaha ba don sanin ko wani abu ne da zai sami amfani.

 

Wirin hula irin ruwan tabarau sun dace da wannan tsarin?

Lenses da aka yi amfani da su360 kewaye duba tsarin kamarayawanci ruwan tabarau masu faɗin kusurwa tare da filin kallo na digiri 180 ko fiye.An zaɓi waɗannan ruwan tabarau don iyawarsu don ɗaukar fage mai faɗin gani, ba su damar rufe yawancin kewayen abin hawa gwargwadon iko.

Akwai nau'ikan iri daban-dabanruwan tabarau mai faɗiwanda za'a iya amfani dashi a tsarin kyamarar kewayawa na 360, gami da ruwan tabarau na kifi da ruwan tabarau mai faɗin kusurwa.Fisheye ruwan tabarauna iya ɗaukar filin kallo mai faɗin gaske (har zuwa digiri 180) tare da gagarumin murdiya a gefuna na hoton, yayin da ruwan tabarau masu faɗin kusurwa za su iya ɗaukar filin kallon kunkuntar (kusan digiri 120-160) tare da ƙarancin murdiya.

Zaɓin ruwan tabarau ya dogara da abubuwa da yawa, ciki har da girma da siffar abin hawa, filin da ake so, da matakin da ake so na murdiya.Bugu da ƙari, ingancin ruwan tabarau na iya yin tasiri ga tsabta da daidaiton hotunan da aka samu.Don haka, ana amfani da manyan tabarau masu inganci tare da fasahar gani na ci gaba a cikin waɗannan tsarin don tabbatar da cewa hotunan a bayyane suke, daidai kuma ba su da murɗawa.


Lokacin aikawa: Agusta-02-2023