Kamar yadda muka sani, kyamarori suna taka muhimmiyar rawa a fannin sa ido kan tsaro. Gabaɗaya, ana sanya kyamarori a kan titunan birane, manyan kantuna da sauran wuraren jama'a, harabar makarantu, kamfanoni da sauran wurare. Ba wai kawai suna taka rawar sa ido ba, har ma suna da nau'in kayan aikin tsaro kuma wani lokacin ma suna da mahimman alamu.
Za a iya cewa kyamarorin tsaro sun zama wani muhimmin ɓangare na aiki da rayuwa a cikin al'ummar zamani.
A matsayin muhimmiyar na'urar sa ido kan tsaro,Gilashin leƙen asiri na tsarona iya samun da kuma yin rikodin hoton bidiyo na wani yanki ko wuri a ainihin lokaci. Baya ga sa ido kan lokaci, ruwan tabarau na sa ido kan tsaro suna da ajiyar bidiyo, damar shiga daga nesa da sauran ayyuka, waɗanda aka yi amfani da su sosai a fannoni daban-daban na tsaro.
Gilashin tsaro na sa ido
1,Babban abun da ke cikin ruwan tabarau na tsaro
1)Ftsawon ido
Tsawon abin da aka fi mayar da hankali a cikin ruwan tabarau na tsaro yana ƙayyade girma da haske na abin da aka nufa a cikin hoton. Gajeren tsawon abin da aka fi mayar da hankali a kai ya dace da lura da kewayon da ke da faɗi kuma kallon nesa ƙarami ne; tsawon tsawon abin da aka fi mayar da hankali a kai ya dace da lura da nesa kuma yana iya faɗaɗa abin da aka nufa.
2)Ruwan tabarau
A matsayin muhimmin sashi na ruwan tabarau na tsaro, ana amfani da ruwan tabarau ne musamman don sarrafa filin kallon kusurwar kallo da tsawon mai da hankali don kama abubuwan da aka nufa a nisa da kewayon daban-daban. Ya kamata a tantance zaɓin ruwan tabarau bisa ga takamaiman buƙatu. Misali, ruwan tabarau masu faɗi galibi ana amfani da su ne don sa ido kan manyan wurare, yayin da ruwan tabarau na telephoto ake amfani da su don sa ido kan abubuwan da aka nufa daga nesa.
3)Firikwensin Hoto
Na'urar firikwensin hoto tana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke cikin na'urarGilashin leƙen asiri na tsaro. Tana da alhakin canza siginar gani zuwa siginar lantarki don ɗaukar hotuna. Akwai nau'ikan na'urori masu auna hoto guda biyu da aka saba gani: CCD da CMOS. A halin yanzu, CMOS yana ɗaukar matsayi mafi rinjaye a hankali.
4)Ganuwa
Ana amfani da hanyar buɗe ido ta ruwan tabarau na tsaro don daidaita adadin hasken da ke shiga ruwan tabarau da kuma sarrafa haske da zurfin hoton. Buɗe hanyar buɗe ido a faɗin na iya ƙara yawan hasken da ke shiga, wanda ya dace da sa ido a cikin yanayin da ba shi da haske sosai, yayin da rufe hanyar rufe ido zai iya cimma zurfin filin.
5)Ttsarin aikin urning
Wasu ruwan tabarau na tsaro suna da tsarin juyawa don juyawa da juyawa a kwance da tsaye. Wannan zai iya rufe kewayon sa ido da kuma ƙara yanayin da sassaucin sa ido.
Gilashin sa ido na tsaro
2,Tsarin gani na ruwan tabarau na sa ido na tsaro
Tsarin gani na gani naruwan tabarau na tsarowata fasaha ce mai matuƙar muhimmanci, wadda ta ƙunshi tsawon hankali, filin gani, abubuwan da ke cikin ruwan tabarau da kayan ruwan tabarau na ruwan tabarau.
1)Ftsawon ido
Ga ruwan tabarau na tsaro, tsawon haske muhimmin ma'auni ne. Zaɓin tsawon haske yana ƙayyade nisan da ruwan tabarau zai iya kamawa. Gabaɗaya, babban tsayin haske zai iya cimma bin diddigi da lura da abubuwa masu nisa, yayin da ƙaramin tsayin haske ya dace da harbi mai faɗi kuma yana iya rufe babban filin gani.
2)Filin kallo
Fannin kallo kuma yana ɗaya daga cikin muhimman ma'auni da ya kamata a yi la'akari da su wajen tsara ruwan tabarau na sa ido kan tsaro. Fannin kallo yana ƙayyade kewayon kwance da tsaye da ruwan tabarau zai iya ɗauka.
Gabaɗaya dai, ruwan tabarau na tsaro suna buƙatar samun babban fage na gani, su iya rufe wani yanki mai faɗi, da kuma samar da cikakken fage na gani na gani.
3)Labubuwan haɗin ens
Haɗa ruwan tabarau ya haɗa da ruwan tabarau da yawa, kuma ana iya cimma ayyuka daban-daban da tasirin gani ta hanyar daidaita siffa da matsayin ruwan tabarau. Tsarin abubuwan da ke cikin ruwan tabarau yana buƙatar la'akari da abubuwa kamar ingancin hoto, daidaitawa ga yanayi daban-daban na haske, da kuma juriya ga yiwuwar tsangwama a cikin muhalli.
4)Ruwan tabaraumkayan ado na ƙasa
Kayan ruwan tabarau kuma yana ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ya kamata a yi la'akari da su a cikin ƙirar gani.Gilashin sa ido na tsaroyana buƙatar amfani da kayan aiki masu inganci, kyawawan halayen gani da kuma dorewa. Kayan da aka fi amfani da su sun haɗa da gilashi da filastik.
Tunani na Ƙarshe
Idan kuna sha'awar siyan nau'ikan ruwan tabarau daban-daban don sa ido, ɗaukar hoto, jiragen sama marasa matuƙa, gida mai wayo, ko duk wani amfani, muna da abin da kuke buƙata. Tuntuɓe mu a yau don ƙarin koyo game da ruwan tabarau da sauran kayan haɗinmu.
Lokacin Saƙo: Afrilu-30-2024

