Idan ya zo garuwan tabarau masu canzawa, za mu iya sani daga sunansa cewa wannan ruwan tabarau ne wanda zai iya canza tsawon mai da hankali, wanda shine ruwan tabarau wanda ke canza tsarin harbi ta hanyar canza tsawon mai da hankali ba tare da motsa na'urar ba.
Akasin haka, ruwan tabarau mai gyarawa ruwan tabarau ne wanda ba zai iya canza tsawon mai da hankali ba, kuma idan kuna buƙatar canza tsarin ɗaukar hoto, kuna buƙatar motsa matsayin kyamarar da hannu.
1,Halayenvarifocalruwan tabarau damai da hankali sosairuwan tabarau
Za mu iya ganin halayen ruwan tabarau na varifocal da ruwan tabarau mai mayar da hankali daga sunan, kuma mu duba takamaiman:
(1)Halayenvarifocalruwan tabarau
A. Ana iya canza tsawon mai da hankali, ruwan tabarau ɗaya yana ba da nau'ikan tsayin mai da hankali, yana iya daidaitawa da buƙatun harbi daban-daban;
B. Tsarin gabaɗaya yana da rikitarwa, gami da ƙungiyoyin ruwan tabarau da yawa, ruwan tabarau yawanci babba ne, mai girma kaɗan;
C. Girman rami yawanci ƙanana ne, wanda ke rage ikon harbi a cikin yanayin da ba shi da haske sosai;
D. Saboda tsarin ruwan tabarau mai sarkakiya, yana iya shafar haske da kaifin hoton;
E. Canza tsawon hankali kai tsaye yana kawar da buƙatar canza ruwan tabarau kuma yana rage ƙura da datti da ake samu ta hanyar canza ruwan tabarau.
Gilashin varifocal
(2)Halayenmai da hankali sosairuwan tabarau
A. Tsawon mai da hankali kawai, daidaita tsawon mai da hankali za a iya motsa shi da hannu kawai;
B. Tsarin yana da sauƙi, tare da ƙananan ruwan tabarau, nauyi mai sauƙi, da ƙaramin girma;
C. Zai iya samun mafi girman buɗewa da harbi a cikin yanayin haske mara kyau;
D. Saboda tsarinsa mai sauƙi, hotuna galibi suna da haske da kaifi.
Gilashin mayar da hankali mai ƙarfi
2,Yanayi masu dacewa donvarifocalruwan tabarau damai da hankali sosairuwan tabarau
Halayenruwan tabarau masu canzawada kuma ruwan tabarau masu mayar da hankali waɗanda aka gyara suna ƙayyade yanayi daban-daban da suka dace:
(1)Yanayi masu dacewa donvarifocalruwan tabarau
A. Don tafiya: Gilashin varifocal guda ɗaya kawai ya isa ga yawancin buƙatu.
B. Don ɗaukar hotunan aure: Ya dace da yanayin harbi mai sauri wanda ke buƙatar rufe nau'ikan tsayin mai da hankali iri-iri.
C. Ana amfani da shi don bayar da rahoton hotunaMisali, a cikin yanayi kamar ɗaukar hoto na labarai waɗanda ke buƙatar amsa cikin sauri ga yanayi daban-daban,ruwan tabarau masu canzawazai iya canzawa da sauri don biyan buƙatun harbi.
Don ɗaukar hoton aure
(2)Yanayi masu dacewa donmai da hankali sosairuwan tabarau
A. Don ɗaukar hoto na samfura: Gilashin mayar da hankali mai kyau zai iya samun ingantaccen haske da kuma sarrafa ingancin hoto yayin ɗaukar hoto mai rai.
B. Don ɗaukar hoto a titi: Yin amfani da ruwan tabarau mai gyarawa yana tilasta wa mai ɗaukar hoto ya motsa sosai kuma ya sami damar neman wurare masu kyau da kusurwoyi.
C. Don ɗaukar hoto mai ƙirƙira: Kamar ɗaukar hoto, ɗaukar hoto a yanayin ƙasa, da sauransu, na iya ƙirƙirar zurfin tasirin filin ta hanyar babban buɗewa.
Tunani na Ƙarshe:
Idan kuna sha'awar siyan nau'ikan ruwan tabarau daban-daban don sa ido, ɗaukar hoto, jiragen sama marasa matuƙa, gida mai wayo, ko duk wani amfani, muna da abin da kuke buƙata. Tuntuɓe mu a yau don ƙarin koyo game da ruwan tabarau da sauran kayan haɗinmu.
Lokacin Saƙo: Oktoba-25-2024


