Koyi Game da Amfani da Fasahar Dinki ta Fisheye a Gaskiyar Kama-da-wane

Don yin kwatancen, fasahar dinkin kifi kamar dinki ne, wanda zai iya dinka hotunan kifin kifi da yawa zuwa hoto mai ban mamaki, yana ba masu amfani da faffadan filin gani da kuma cikakken kewayon kwarewar lura. Fasaha dinkin Fisheye tana da muhimman aikace-aikace a fannoni da yawa, kamar gaskiya ta kama-da-wane (VR), tana ba masu amfani da kwarewa mai wadata da kuma ta gaske.

1. Ka'idar aiki ta fasahar haɗa fisheye

Gilashin Fisheyeruwan tabarau ne mai faɗi sosai mai kusurwa ta 180° ko fiye, tare da faffadan filin kallo, amma gefen hoton ya lalace sosai. Tushen fasahar dinkin fisheye shine gyara waɗannan karkatattun abubuwa da kuma dinka hotuna da yawa tare ba tare da wata matsala ba ta hanyar sarrafa hoto da canza yanayin siffofi.

A takaice, ka'idar aiki ta fasahar dinkin kifi ta ƙunshi matakai masu zuwa:

Samun hoto.Yi amfani da ruwan tabarau na fisheye don ɗaukar hotuna da yawa a kusa da tsakiyar wurin, don tabbatar da cewa akwai isasshen haɗuwa tsakanin hotunan da ke kusa. Kula da daidaiton haske yayin ɗaukar hoto don sauƙaƙe dinki na gaba.

Gyaran karkacewa.Gilashin Fisheye suna haifar da mummunan karkacewar ganga, wanda ke sa abubuwa a gefen hoton su miƙe su kuma su karkace. Kafin a dinka, ana buƙatar gyara hoton don karyewa don faɗaɗa "fagen gani na siffa" zuwa hoto mai faɗi.

Daidaita fasali.Yi amfani da algorithms don gano wuraren fasali a cikin hotuna, gano wuraren da suka yi karo da juna na hotunan da ke maƙwabtaka (kamar kusurwoyi da firam ɗin taga), da kuma daidaita wuraren ɗinki.

Tsarin haɗa abubuwa.Dangane da wuraren da aka daidaita, ana ƙididdige dangantakar canjin yanayi tsakanin hotunan, ana ɗinka hotunan da aka canza tare, sannan a haɗa su don kawar da bambance-bambancen dinki da haske. Ana kawar da bambance-bambancen launi da kuma walƙiya a kan dinkin don samar da kyakkyawan yanayin gani.

fasahar dinkin fisheye-in-vr-01

Ka'idar amfani da fasahar dinkin kifi

2.Amfani da fasahar dinkin kifi a cikin gaskiya ta kama-da-wane

A cikin gaskiya ta kama-da-wane,fisheyeAna amfani da fasahar dinki sosai don ƙirƙirar yanayi mai zurfi na kama-da-wane, yana ba masu amfani da ƙwarewa mafi gaskiya da cikakken bayani. Amfani da fasahar dinkin kifi a cikin gaskiya ta kama-da-wane ya haɗa da amma ba'a iyakance ga waɗannan fannoni ba:

(1)Kwarewa mai nutsewa 360°

Fasahar dinkin Fisheye na iya samar da cikakken kewayon kwarewar gani, wanda yake da mahimmanci ga aikace-aikacen gaskiya ta kama-da-wane. Ta hanyar dinka hotunan fisheye da yawa zuwa cikakken fanorama, ana samun cikakken kariya daga dukkan ra'ayoyi, kuma masu amfani za su iya fuskantar cikakken ra'ayi na digiri 360, wanda ke ƙara fahimtar nutsewa.

(2)Kwarewar yawon shakatawa ta kama-da-wane

Ta hanyar fasahar dinkin kifi, ana iya dinka hotunan wurare daban-daban masu ban sha'awa tare don cimma ƙwarewar yawon buɗe ido ta yanar gizo. Saboda haka, ta hanyar kayan aikin gaskiya ta yanar gizo, masu amfani za su iya yin tafiye-tafiye ta yanar gizo a wurare daban-daban na duniya, kamar dai suna binciken wurare masu ban sha'awa a duk faɗin duniya.

Misali, Mogao Grottoes da ke Dunhuang sun kafa wani rumbun adana bayanai na dijital ta hanyar dinkin kifin kifi, kuma masu yawon bude ido za su iya amfani da rangadin VR don zurfafa fahimtar cikakkun bayanai na zane-zanen bango, kamar dai ganin su a wurin.

fasahar dinkin fisheye-in-vr-02

Kwarewar yawon shakatawa ta hanyar amfani da fasahar dinkin kifi

(3)Kwarewar wasannin kama-da-wane

FisheyeKyamarori za su iya duba ainihin abubuwan da suka faru (kamar gidajen sarauta da dazuzzuka) cikin sauri su kuma mayar da su taswirar wasanni bayan an dinka su. Saboda haka, ta amfani da fasahar dinkin kifi, masu haɓaka wasanni za su iya ƙara babban filin gani da kuma yanayi mafi kyau ga wasannin gaskiya na kama-da-wane, ƙirƙirar ƙarin wuraren wasa na gaske, da kuma barin 'yan wasa su ji ƙwarewar wasan da ke da zurfi da kuma haɓaka nutsewa.

(4)Ilimi da horo

A fannin ilimi da horo, ana iya amfani da fasahar dinkin kifi don ƙirƙirar yanayi na gaskiya na kama-da-wane don taimaka wa ɗalibai su fahimci ra'ayoyi marasa ma'ana ko ƙwarewar aiki.

Misali, a fannin likitanci, ana iya amfani da fasahar gaskiya ta kama-da-wane don kwaikwayon hanyoyin tiyata, wanda ke ba ɗalibai damar yin atisaye a cikin yanayi mai aminci. Misali, bayan an sarrafa tsarin tiyatar endoscopic ta hanyar fasahar dinkin kifi, ɗalibai za su iya lura da dabarun tiyatar likita a digiri 360 kuma su koya ta hanyar da ta fi dacewa.

fasahar dinkin fisheye-in-vr-03

Ana iya amfani da fasahar dinkin Fisheye don ilimi da horo

(5)Wasannin kwaikwayo da nunin faifai

Masu fasaha da masu wasan kwaikwayo za su iya amfani da fasahar dinkin kifi don yin wasan kwaikwayo na kirkire-kirkire da kuma nunin fasaha a cikin ainihin gaskiya, kuma masu kallo za su iya shiga cikin hulɗar ko kallo a ainihin lokaci.

(6)Bidiyo na ainihin lokaci da haɗin 3D

FisheyeAna iya amfani da fasahar dinki a bidiyo na ainihin lokaci sannan a haɗa ta da yanayin 3D don samar wa masu amfani da tsarin aiki mai girma uku, mai fahimta, na gaske da kuma na gaske.

A takaice dai, fasahar dinkin fisheye kamar "jijiyar gani" ce ta gaskiya ta kama-da-wane, wadda za ta iya canza hotuna masu rarrabuwa zuwa wata kyakkyawar gogewa ta lokaci-lokaci. A cikin duniyar kama-da-wane da fasahar dinkin fisheye ta ƙirƙira, ƙila ba za mu iya sanin ko muna cikin duniyar gaske ko kuma duniyar kama-da-wane ba.

Tunani na Ƙarshe:

Idan kuna sha'awar siyan nau'ikan ruwan tabarau daban-daban don sa ido, ɗaukar hoto, jiragen sama marasa matuƙa, gida mai wayo, ko duk wani amfani, muna da abin da kuke buƙata. Tuntuɓe mu a yau don ƙarin koyo game da ruwan tabarau da sauran kayan haɗinmu.


Lokacin Saƙo: Yuni-10-2025