A matsayin muhimmin sashi na tsarin sa ido kan tsaro, aikinGilashin CCTVYana shafar tasirin sa ido kai tsaye, kuma aikinsu galibi yana da tasiri daga manyan sigogi. Saboda haka, fahimtar sigogin ruwan tabarau na CCTV yana da mahimmanci.
1.Binciken mahimman sigogi naGilashin CCTV
(1)Ftsawon ido
Tsawon da aka mayar da hankali yana ɗaya daga cikin mahimman sigogi na ruwan tabarau, wanda ke ƙayyade girman filin kallo, wato, kusurwar kallo da girman hoton da aka sa ido a kai. Gabaɗaya, ƙaramin tsayin da aka mayar da hankali, mafi girman filin kallo (kusurwar faɗi), da kuma kusancin nisa na sa ido, wanda ya dace da lura da faffadan wurare a kusa, kamar shiga da fita; mafi girman tsayin da aka mayar da hankali, ƙarami filin kallo (telephoto), da kuma nisan nisa na sa ido, wanda ya dace da lura da hotunan kusa a nesa.
Gabaɗaya, ruwan tabarau na CCTV suna ba da zaɓuɓɓukan tsayin mai da hankali guda biyu: tsayin mai da hankali mai tsayayye (ruwan tabarau mai tsayayye) da tsayin mai da hankali mai canzawa (ruwan tabarau mai zuƙowa). Nau'ikan tsayin mai da hankali daban-daban sun dace da yanayi daban-daban na aikace-aikace. Misali, ruwan tabarau mai tsayin mai da hankali mai tsayayye suna da tsayin mai da hankali mai tsayayye da kuma filin gani mai tsayayye, wanda hakan ya sa suka dace da sa ido na yau da kullun a cikin yanayi mai tsayayye.
(2)Ganuwa
Girman budewar ruwan tabarau yana shafar adadin hasken da ke ratsa ta cikinsa. Babban budewa yana ba da ƙarin haske, wanda hakan ya sa ya dace da yanayin da ba shi da haske sosai amma yana haifar da zurfin fili. Ƙaramin budewa yana ba da ƙarancin haske, wanda ke haifar da zurfin fili mai yawa, wanda ya dace da haske mai haske ko kuma yanayin da ke buƙatar kaifi gaba ɗaya.
Haka kuma ana iya zaɓar maɓalli da hannu ko ta atomatik. Maɓalli da hannu gabaɗaya ya dace da yanayin haske mai ɗorewa (yanayin cikin gida), yayin da maɓalli na atomatik ya dace da yanayin da ke da canjin haske akai-akai (yanayin waje).
Girman maɓalli yana shafar ƙimar wucewa
(3)Girman firikwensin
Girman firikwensin naruwan tabarau, kamar 1/1.8″ ko 1/2.7″, suna buƙatar daidaita girman firikwensin kyamarar don guje wa matsalolin ɗaukar hoto waɗanda zasu iya yin illa ga ingancin sa ido.
(4)Filin kallo
Filin kallo kuma muhimmin ma'auni ne na ruwan tabarau na sa ido kan tsaro, wanda ke tantance kewayon kallon da ruwan tabarau zai iya rufewa. An raba shi zuwa kusurwoyin kallo na kwance, a tsaye da kuma kusurwa. Filin kallo yawanci yana daidai da tsayin mai da hankali; mafi girman tsayin mai da hankali, ƙaramin filin kallo. Don tsawon mai da hankali iri ɗaya, mafi girman girman firikwensin, mafi girman filin kallo.
(5)ƙuduri
Tsarin ruwan tabarau yana ƙayyade kaifi na hoton. A cikin yanayi na yau da kullun, ƙudurin ruwan tabarau yana buƙatar ya dace da ƙudurin firikwensin kyamara. Gilashin tabarau masu ƙuduri na iya samar da hotuna da bidiyo masu haske, waɗanda suka dace da yanayin da ke buƙatar sa ido mai inganci; yayin da gilashin tabarau masu ƙarancin ƙuduri na iya haifar da hotuna masu haske masu haske.
(6) Dutsennau'in
Gilashin CCTV galibi suna zuwa ne a cikin C-mount, CS-mount, da M12-mount. Yana da mahimmanci a lura cewa nau'in gilashin da aka zaɓa dole ne ya dace da nau'in gilashin da kyamarar ke amfani da shi.
Gilashin CCTV suna da nau'ikan firam daban-daban
2.Muhimman abubuwan da za a yi la'akari da su wajen zaɓenGilashin CCTVs
ZaɓinGilashin CCTVyana buƙatar la'akari da abubuwa kamar manufar sa ido, buƙatun tsarin, da yanayin muhalli, kuma ya kamata ya bi waɗannan mahimman abubuwan:
(1)Zaɓi bisa ga yanayin da maƙasudin sa ido ke ciki
Lokacin zabar ruwan tabarau na CCTV, ya kamata a yi la'akari da abubuwa kamar nisan da wurin da abin da aka nufa ya kasance. Zaɓar tsawon haske mai dacewa yana tabbatar da ingancin yankin da aka sa ido a kai. Misali, ruwan tabarau da ake amfani da su don sa ido kan hanya suna buƙatar tsawon haske mai tsawo, yayin da ruwan tabarau da ake amfani da su don sa ido kan layin samarwa suna buƙatar ɗan gajeren tsawon haske.
(2)Zaɓi bisa ga yanayin haske na yankin da aka sa ido
Yanayin haske a yankin da aka sa ido sosai yana tasiri sosai ga zaɓin ruwan tabarau. A cikin muhallin da tushen haske ya tsaya cak ko kuma ƙaramin canji a haske, kamar muhallin cikin gida, ruwan tabarau na buɗewa da hannu ya dace gabaɗaya. A cikin muhallin waje tare da bambancin haske mai mahimmanci, ruwan tabarau na buɗewa ta atomatik ya fi dacewa. Ga muhallin da ba shi da haske mai ƙarfi tare da haske mai rauni, ana ba da shawarar ruwan tabarau mai babban buɗewa; ga muhallin haske mai ƙarfi, ruwan tabarau mai ƙaramin buɗewa ya fi dacewa.
(3)Zaɓi bisa ga girman kyamarar da ta dace
Girman firikwensin ruwan tabarau da aka zaɓa, ƙuduri, da sauran sigogi suna buƙatar daidaita girman firikwensin kyamarar. Misali, ya kamata a daidaita kyamara mai firikwensin inci 1/2 da ruwan tabarau mai firikwensin inci 1/2, kuma kyamarar mai pixels 4K tana buƙatar daidaita da ruwan tabarau mai megapixels 8 ko fiye.
(4)Zaɓi bisa ga dacewar yanayin amfani
ZaɓinGilashin CCTVkuma yana buƙatar a dogara ne akan yanayin amfani don tabbatar da cewa ruwan tabarau zai iya daidaitawa da buƙatun muhalli. Misali, ruwan tabarau da ake amfani da su a manyan hanyoyi, yankunan tsaunuka, da sauransu, suna buƙatar a zaɓi waɗanda za su iya shiga hazo; ruwan tabarau da ake amfani da su a waje ko a wuraren da ke da haɗari sosai suna buƙatar a zaɓi su tare da matakan kariya masu ƙarfi kamar hana ruwa da ƙura, kuma suna iya buƙatar wurin da ba ya lalatawa.
Zaɓi ruwan tabarau na CCTV bisa ga dacewarsu da yanayin amfani
(5)Zaɓi bisa ga yanayin shigarwa da kulawa
Ana iya zaɓar ruwan tabarau na CCTV bisa ga yanayin shigarwa. Misali, ana zaɓar ruwan tabarau masu mayar da hankali don shigarwa a wani wuri saboda suna ba da kwanciyar hankali mai yawa da ƙarancin farashi. Ga ruwan tabarau da ake amfani da su a cibiyoyin sufuri waɗanda ke buƙatar sarrafawa daga nesa tare da kyamarorin PTZ, galibi ana ba da shawarar ruwan tabarau masu zuƙowa masu motsi saboda suna ba da sauƙin sarrafawa daga nesa.
3.Yanayin aikace-aikacen yau da kullun naGilashin CCTV
Gilashin CCTV suna da nau'ikan aikace-aikace iri-iri, waɗanda suka shafi tsaron jama'a, sufuri, masana'antu, kasuwanci, da sauran fannoni da yawa. Ga wasu daga cikin yanayin aikace-aikacen da aka saba amfani da su:
(1)Kula da yankin maɓalli na cikin gida
Gilashin CCTVAna amfani da su sosai don sa ido a cikin gida. Zaɓin ruwan tabarau ya bambanta dangane da takamaiman buƙatun wurare daban-daban na cikin gida. Misali, a cikin yanayi na cikin gida kamar ofisoshi da ɗakunan taro, inda ake buƙatar sa ido ba tare da tabo ba yayin da kuma kare sirri, galibi ana zaɓar ruwan tabarau masu faɗi don ɗaukar hotuna masu haske tare da babban filin gani. Shigarwa yakamata ya yi la'akari da ɓoyewa da kyau. Ga manyan wurare na cikin gida kamar shaguna da manyan kantuna, inda sa ido ke buƙatar rufe muhimman wurare kamar rajistar kuɗi, shiryayyu, da hanyoyin shiga, kuma yana buƙatar gano motsi da bin diddigin ma'aikata, galibi ana zaɓar ruwan tabarau masu ƙuduri mai girma, manyan buɗewa, da faffadan kusurwa mai faɗi don tabbatar da babu wuraren rufewa. Don sa ido kan wurare masu iyaka na cikin gida kamar lif da matattakala, ana amfani da ruwan tabarau masu faɗi-faffadan kusurwa don sa ido a kan abubuwa don tabbatar da cikakken ɗaukar hoto.
Ana amfani da ruwan tabarau na CCTV don saka idanu a cikin gida
(2)Babban sa ido kan wuraren jama'a
Don sa ido a manyan wurare na jama'a kamar tashoshin jirgin ƙasa, filayen jirgin sama, da manyan kantuna, ya zama dole a sa ido kan yawan jama'a da kuma gano yanayi da gaggawa marasa kyau. Yawanci ana amfani da ruwan tabarau masu faɗi da zuƙowa tare don tabbatar da ɗaukar hoto mai faɗi da kuma ikon ɗaukar bayanai.
(3)Gudanar da zirga-zirga da sa ido
Don kula da zirga-zirgar ababen hawa, ana buƙatar sa ido a wurare kamar tituna na yau da kullun, mahadar hanyoyi, da ramuka. Yana buƙatar sa ido kan zirga-zirgar ababen hawa, keta dokokin kamawa, da kuma sa ido kan haɗurra. Yawanci yana buƙatar amfani da ruwan tabarau na telephoto don tabbatar da kamawa daga nesa. Da dare ko a cikin mummunan yanayi, ruwan tabarau suna buƙatar samun ayyukan gyara infrared, don haka akwai babban buƙata ga ruwan tabarau na dare da rana.
(4)Kula da tsaron birane
Kula da tsaro na yau da kullun a birane na yau da kullun, gami da sa ido a cikin yanayi na yau da kullun kamar tituna, wuraren shakatawa, da al'ummomi, yawanci suna amfani da ruwan tabarau masu iya sa ido awanni 24 a rana, gane fuska, da kuma nazarin ɗabi'u.ruwan tabarauAna amfani da fasahar infrared akai-akai.
Ana amfani da ruwan tabarau na CCTV don sa ido kan birane na yau da kullun
(5)masana'antu dapsamarwammai yin nazari
A fannin samar da kayayyaki a masana'antu, ana amfani da ruwan tabarau na CCTV ne musamman don sa ido kan yanayin aiki na layukan samarwa da kayan aiki, tsaron ma'aikata, da sauransu, don inganta ingancin samarwa da aminci. Ana iya zaɓar nau'ikan ruwan tabarau daban-daban, kamar ruwan tabarau na telephoto da ruwan tabarau na zuƙowa, don fannoni daban-daban na sa ido.
(6)Mai Wayohome da kumahwanisamincimmai yin nazari
Iyalai da yawa yanzu suna amfani da samfuran gida masu wayo, kamar na'urar sarrafa shiga mai wayo da ƙararrawar ƙofa ta bidiyo, kuma suna sanya kyamarorin sa ido a cikin gidajensu. Waɗannan kyamarorin sa ido na gida galibi suna amfani da ruwan tabarau na pinhole, ruwan tabarau masu mayar da hankali, da sauran nau'ikan ruwan tabarau.
(7)Na Musammanemuhallimmai yin nazari
A wasu wurare na musamman, kamar hana gobarar daji, yankunan kan iyaka, da wuraren ajiyar namun daji, ana buƙatar sa ido kan nesa da duk wani yanayi, wanda yawanci yana amfani da ruwan tabarau na telephoto, ruwan tabarau na infrared, da sauran nau'ikan ruwan tabarau.
A ƙarshe,Gilashin CCTVana amfani da su a kusan kowane fanni na ayyukanmu na yau da kullun da rayuwarmu, suna ba da kariya mai ƙarfi don tsaron zamantakewa da kwanciyar hankali. Tare da haɓaka fasaha, za a ci gaba da haɓaka kyamarorin sa ido na tsaro, suna ci gaba da zama masu wayo da aiki da yawa.
Tunani na Ƙarshe:
Ta hanyar aiki tare da ƙwararru a ChuangAn, injiniyoyi masu ƙwarewa sosai ne ke kula da ƙira da masana'antu. A matsayin wani ɓangare na tsarin siye, wakilin kamfani zai iya yin bayani dalla-dalla game da nau'in ruwan tabarau da kuke son siya. Jerin samfuran ruwan tabarau na ChuangAn ana amfani da su a fannoni daban-daban, tun daga sa ido, ɗaukar hoto, jiragen sama marasa matuƙa, motoci zuwa gidaje masu wayo, da sauransu. ChuangAn yana da nau'ikan ruwan tabarau daban-daban da aka gama, waɗanda kuma ana iya gyara su ko keɓance su gwargwadon buƙatunku. Tuntuɓe mu da wuri-wuri.
Lokacin Saƙo: Disamba-19-2025




