A matsayin muhimmin sashi na tsarin hangen nesa na na'ura, galibi ana sanya kyamarorin masana'antu a kan layin haɗa na'ura don maye gurbin idon ɗan adam don aunawa da yanke hukunci. Saboda haka, zaɓar ruwan tabarau na kyamara mai dacewa shima muhimmin ɓangare ne na ƙirar tsarin hangen nesa na na'ura.
To, ta yaya za mu zaɓi wanda ya daceGilashin kyamara na masana'antuWadanne batutuwa ya kamata a yi la'akari da su yayin zabar ruwan tabarau na kyamara na masana'antu? Bari mu duba tare.
1.Muhimman abubuwan da za a yi la'akari da su wajen zaɓar ruwan tabarau na kyamara na masana'antu
①Zaɓi kyamarar CCD ko CMOS bisa ga aikace-aikace daban-daban
Ana amfani da ruwan tabarau na kyamarori na masana'antu na CCD musamman don cire hotuna daga abubuwan da ke motsi. Tabbas, tare da haɓaka fasahar CMOS, ana amfani da kyamarorin masana'antu na CMOS a cikin na'urori da yawa na sanya guntu. Ana amfani da kyamarorin masana'antu na CCD sosai a fagen duba gani ta atomatik. Ana amfani da kyamarorin masana'antu na CMOS sosai saboda ƙarancin farashi da ƙarancin amfani da wutar lantarki.
Ana amfani da kyamarorin masana'antu a layin samarwa
②ƙudurin ruwan tabarau na masana'antu
Da farko, ana zaɓar ƙudurin ne ta hanyar la'akari da daidaiton abin da ake lura da shi ko aunawa. Idan daidaiton pixel na kyamara = filin girman kallo ɗaya / ƙudurin kyamara ɗaya, to ƙudurin kyamara ɗaya = filin girman kallo ɗaya / daidaiton ka'ida.
Idan filin kallo ɗaya shine 5mm kuma daidaiton ka'ida shine 0.02mm, ƙudurin alkibla ɗaya shine 5/0.02=250. Duk da haka, domin ƙara kwanciyar hankali na tsarin, ba zai yiwu a daidaita ƙimar daidaiton aunawa/kallo tare da naúrar pixel ɗaya kawai ba. Gabaɗaya, ana iya zaɓar fiye da 4, don haka kyamarar tana buƙatar ƙudurin alkibla ɗaya na pixels 1000 da miliyan 1.3.
Na biyu, idan aka yi la'akari da fitowar kyamarorin masana'antu, babban ƙuduri yana da amfani wajen lura da yanayin aiki ko nazari da kuma gane manhajar na'ura. Idan fitarwa ce ta VGA ko USB, ya kamata a lura da shi a kan allo, don haka ya kamata a yi la'akari da ƙudurin allo. Komai girman ƙudurin fasahar hangen nesa ta masana'antu da kuma girman ƙudurin fasahar hangen nesa ta masana'antu.ruwan tabarau na kyamara na masana'antu, ba zai yi ma'ana sosai ba idan ƙudurin allo bai isa ba. Babban ƙudurin kyamarorin masana'antu yana da amfani idan ana amfani da katunan ƙwaƙwalwa ko ɗaukar hotuna.
③Tsarin kyamaraƙimar farashiruwan tabarau na kyamara na masana'antu
Idan abin da ake aunawa yana motsi, ya kamata a zaɓi ruwan tabarau na kyamara na masana'antu mai girman firam. Amma gabaɗaya, mafi girman ƙuduri, ƙarancin ƙimar firam.
④Daidaita ruwan tabarau na masana'antu
Girman guntun firikwensin ya kamata ya zama ƙasa da ko daidai da girman ruwan tabarau, kuma maƙallin C ko CS ya kamata ya dace.
2.Wanicabubuwan da ake buƙata donctuƙin bututunrhaskecAmaralens
①C-hawa ko CS-mount
Nisa tsakanin C-mount shine 17.5mm, kuma nisan tsakanin CS-mount shine 12.5mm. Za ku iya mayar da hankali ne kawai idan kun zaɓi madaidaicin hanyar sadarwa.
Bambance-bambance tsakanin hanyoyin sadarwa daban-daban
②Girman na'urar da ke da ƙarfin ɗaukar hoto
Don guntu mai auna haske mai inci 2/3, ya kamata ka zaɓiGilashin kyamara na masana'antuwanda ya yi daidai da na'urar daukar hoto. Idan ka zaɓi inci 1/3 ko 1/2, babban kusurwar duhu zai bayyana.
③Zaɓi tsawon mai da hankali
Wato, zaɓi ruwan tabarau na masana'antu wanda ke da filin gani kaɗan fiye da kewayon lura.
④Zurfin filin da yanayin haske ya kamata su dace
A wuraren da ke da isasshen haske ko ƙarfin haske mai yawa, za ka iya zaɓar ƙaramin buɗewa don ƙara zurfin filin don haka inganta kyawun ɗaukar hoto; a wuraren da ba su da isasshen haske, za ka iya zaɓar ƙaramin buɗewa mai ɗan girma, ko kuma zaɓi guntu mai saurin ɗaukar hoto mai yawan jin zafi.
Bugu da ƙari, domin zaɓar ruwan tabarau na kyamara na masana'antu da ya dace, kuna buƙatar kula da wasu shahararrun salon. Misali, na'urori masu auna hotuna sun sami babban ci gaba a cikin 'yan shekarun nan, tare da yanayin da ake ciki na ƙara yawan pixels don inganta ƙudurinruwan tabarau na kyamara na masana'antu, da kuma ƙarin haske (na'urori masu auna hotuna masu haske a baya). Bugu da ƙari, fasahar CCD ta ƙara inganci kuma yanzu tana raba ayyuka da yawa tare da na'urori masu auna fasahar CMOS.
Tunani na Ƙarshe:
ChuangAn ta gudanar da ƙira da kuma samar da ruwan tabarau na kyamarori na masana'antu, waɗanda ake amfani da su a dukkan fannoni na aikace-aikacen masana'antu. Idan kuna sha'awar ko kuna da buƙatar ruwan tabarau na kyamarori na masana'antu, da fatan za a tuntuɓe mu da wuri-wuri.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-19-2024

