Yanayin Amfani na Ruwan Riga na Iris a Bankuna da Cibiyoyin Kuɗi

A matsayin ɗaya daga cikin siffofin halittar jikin ɗan adam, iris ɗin yana da ban mamaki, mai karko kuma yana hana jabun abubuwa. Idan aka kwatanta da kalmomin shiga na gargajiya, yatsan hannu ko gane fuska, ganewar iris yana da ƙarancin kuskuren da ake amfani da shi kuma an fi amfani da shi a wurare masu mahimmanci. Saboda haka,Ruwan tabarau na gane iriskuma ana amfani da fasaha sosai a bankuna da cibiyoyin kuɗi.

1.Fa'idodin amfani da fasahar gane iris

Gilashin gane Iris da fasahar da aka gina bisa ga siffofin iris don gane asali suna da wasu fa'idodi masu mahimmanci:

Babban keɓancewa: Tsarin iris ɗin yana da sarkakiya kuma na musamman; har ma tagwaye suna da nau'ikan iris daban-daban. Daidaiton gane shi yana da matuƙar girma, tare da ƙimar kuskure na kusan ɗaya cikin miliyan ɗaya, ƙasa da yadda aka gane sawun yatsa (ɗaya cikin 100,000) ko fuska (ɗaya cikin 1,000).

Babban tsaroIris wani abu ne na ciki da ake iya gani daga wajen jikin ɗan adam kuma ba za a iya kwafi ko ƙirƙira shi ta hanyar hotuna, bugu na 3D ko samfuran silicone ba. Tsaronsa ya fi fasahar zamani kamar sawun yatsa da kuma gane fuska.

Babban kwanciyar hankali: Tsarin iris ɗin yana nan ba tare da canzawa ba a tsawon rayuwar mutum kuma shekaru, yanayin fata ko muhallin waje ba ya shafar sa. Sakamakon ganewa yana da karko kuma abin dogaro ne.

Ganewa mara lamba: Tsarin gane iris ba ya buƙatar taɓawa ta jiki ko taɓa na'urar (kamar gane yatsan hannu yana buƙatar dannawa). Yana da tsafta kuma mai dacewa, kuma ya dace musamman ga yanayi masu buƙatar tsafta mai yawa (kamar masana'antar likita da abinci).

Ƙarfin ikon hana tsangwama: Abubuwan da suka shafi haske, gilashi, da ruwan tabarau na gani ba su da tasiri sosai ga ganewar Iris. Yana iya tsayayya da tsangwama yadda ya kamata kuma yana da ƙarfin daidaitawa da muhalli.

Gilashin-gane-iris-a cikin-bankuna-01

Fa'idodin amfani da fasahar gane iris

2.Babban yanayin aikace-aikacen ruwan tabarau na gane iris a bankuna da cibiyoyin kuɗi

Babban tsaron fasahar gane iris ya sanya ta zama muhimmin kayan aiki a cikin harkokin kuɗi.Ruwan tabarau na gane iriskuma fasaha a hankali tana zama muhimmin kayan aiki ga bankuna da cibiyoyin kuɗi don inganta tsaro da ƙwarewar masu amfani. Manyan yanayin aikace-aikacenta sune kamar haka:

(1)Tabbatar da tsaro mai girma

Gilashin gane iris yana duba bayanan iris na abokin ciniki, yana mayar da shi zuwa lambar dijital sannan ya kwatanta shi da bayanan da ke cikin bayanan don cimma tantance asalin mutum. Saboda yawan keɓancewarsa da kuma halayensa na hana jabun kuɗi, ana amfani da ruwan tabarau na gane iris sosai a cikin tsarin tabbatar da asalin mutum na bankuna da cibiyoyin kuɗi, wanda zai iya hana satar bayanai da zamba yadda ya kamata.

Misali, lokacin da kwastomomi ke yin manyan canja wurin kuɗi, buɗe asusu, ko sake saita kalmomin shiga a kantunan banki, dole ne su tabbatar da asalinsu ta hanyar gane iris, maye gurbin katin shaida na gargajiya da tsarin sa hannu don hana yin kwaikwayon mutum ko jabu.

Ana amfani da ruwan tabarau na Iris sosai a na'urorin karɓar kuɗi ta atomatik (ATMs) don tabbatar da asalin mutum, rage zamba da inganta ƙwarewar mai amfani. Masu amfani ba sa buƙatar ɗaukar katunan banki ko tuna lambobin sirri don kammala ma'amaloli.

Misali, abokin ciniki da ke cire kuɗi zai iya fuskantar idanunsa kawai zuwa kyamarar ATM don kammala tantance asalinsa da kuma gudanar da ciniki. Idan kyamarar ATM ta gano fargabar mai amfani ko barazanar da ake gani yayin daukar hoton iris, tsarin zai iya haifar da ƙararrawa mai shiru.

Gilashin-gane-iris-a cikin-bankuna-02

Ana amfani da ruwan tabarau na Iris sosai don tabbatar da asalin mutum

(2)Kula da haɗarin ciki da kuma kula da hukumomi

A cikin banki,Ruwan tabarau na gane irisAna amfani da fasahar ne galibi a tsarin sarrafa damar shiga a muhimman wurare kamar rumbun ajiya, ɗakunan sabar, da kuma rumbun adana bayanai. Ta hanyar tabbatar da shaidar iris da kuma alamun aiki guda biyu, ma'aikata masu izini ne kawai za su iya shiga, wanda hakan ke hana satar iko. Amfani da wannan fasahar ba wai kawai yana inganta ingancin kula da kula da harkokin cikin gida ba ne, har ma yana hana shiga ba tare da izini ba yadda ya kamata.

Misali, duk ayyukan da suka shafi canja wurin kuɗi a cikin cibiyoyin kuɗi suna buƙatar tabbatar da iris, tabbatar da cewa ana iya gano ayyukan daga takamaiman mutanen da ke da alhakin kuma suka cika buƙatun binciken bin ƙa'idodi. Misali, a cikin kula da motocin jigilar kuɗi, ana tattara bayanan iris daga ma'aikatan da suka dace don saita izinin shiga, tabbatar da tsaron kuɗi.

(3)Kwarewar mai amfani, aminci da dacewa

Kyamarorin da fasahar gane Iris, saboda yawan daidaitonsu, tsaro, da kuma sauƙin amfani da su, suna zama babbar hanyar tantance asalin mutum a fannin biyan kuɗi kuma suna da matuƙar farin jini ga abokan ciniki.

Misali, tsarin banki mara matuki na Bankin Gine-gine na China Construction ya haɗa da fasahar gane iris, wanda ke ba masu amfani damar kammala biyan kuɗi ta hanyar duba iris ɗinsu, wanda hakan ke inganta ƙwarewar mai amfani sosai.

Gilashin-gane-iris-a cikin-bankuna-03

Gilashin gane Iris yana da daidaito sosai, aminci da dacewa

(4)Kuɗin wayar hannu da buɗe asusun nesa

Masu amfani za su iya shiga manhajar bankinsu ta hanyar duba kyamarar wayarsu ta gaba, ta hanyar maye gurbin lambobin tabbatarwa na SMS ko kalmomin shiga na hannu. Wannan ya dace musamman don tabbatarwa ta biyu kafin manyan ma'amaloli. Amfani da fasahar gano iris, fasahar gano rai, na iya hana masu amfani ƙirƙirar ta ta amfani da hotuna ko bidiyo.

Misali, ta hanyar haɗa fuskar mutum biyu da kuma gane fuskar mutum ta hanyar amfani da na'urar hangen nesa, bankuna za su iya tabbatar da ainihin asali yayin buɗe asusun yanar gizo, bin ƙa'idodin hana safarar kuɗi (AML) da kuma ba da damar buɗe asusun nesa.

A yau, aikace-aikacenRuwan tabarau na gane irisda fasahohi a bankuna da cibiyoyin kuɗi sun sami sakamako mai ban mamaki, musamman a fannin tantance asali da kariyar tsaro. Tare da haɓaka fasahar kuɗi, ina ganin cewa amfani da ruwan tabarau na gane iris a fannin kuɗi zai ƙara faɗaɗa nan gaba.

Tunani na Ƙarshe:

Idan kuna sha'awar siyan nau'ikan ruwan tabarau daban-daban don sa ido, ɗaukar hoto, jiragen sama marasa matuƙa, gida mai wayo, ko duk wani amfani, muna da abin da kuke buƙata. Tuntuɓe mu a yau don ƙarin koyo game da ruwan tabarau da sauran kayan haɗinmu.


Lokacin Saƙo: Oktoba-10-2025