Àwọn lẹ́nsì macro ilé iṣẹ́ jẹ́ lẹ́nsì macro tí a ṣe ní pàtó fún àwọn ohun èlò ilé iṣẹ́. Wọ́n lè pèsè ìgbéga gíga àti àkíyèsí onípele gíga, wọ́n sì dára jùlọ fún yíya àwòrán àwọn ohun kékeré.
1,Kí ni àwọn ohun tí ó wà nínú àwọn lẹ́ńsì macro ilé iṣẹ́?
Àwọn lẹ́ńsì macro ilé iṣẹ́Wọ́n sábà máa ń lò ó ní àwọn ẹ̀ka bí àyẹ̀wò ilé-iṣẹ́, ìṣàkóso dídára, ìṣàyẹ̀wò ìṣètò tó dára, àti ìwádìí ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì. Àwọn ànímọ́ pàtàkì rẹ̀ ni wọ̀nyí:
1)Gíga Jùmìṣírí
Àwọn lẹ́nsì macro ilé-iṣẹ́ sábà máa ń ní ìgbéga gíga, ní gbogbogbòò láti 1x sí 100x, wọ́n sì lè kíyèsí àti wọn àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ àwọn nǹkan kéékèèké, wọ́n sì yẹ fún onírúurú iṣẹ́ pípéye.
2)Apẹrẹ iyipada kekere
Àwọn lẹ́nsì macro ilé-iṣẹ́ sábà máa ń jẹ́ kí àwọn nǹkan yí padà díẹ̀, kí wọ́n lè rí i dájú pé àwọn àwòrán dúró ṣinṣin, èyí tó ṣe pàtàkì fún àwọn ìwọ̀n tó péye àti àyẹ̀wò dídára.
Lẹ́ńsì Makiro ilé-iṣẹ́
3)Aijinna iṣẹ ti ko to
Àwọn lẹ́nsì macro ilé iṣẹ́ lè pèsè ìjìnnà iṣẹ́ tó tó, kí ohun tí a ń wò lè wà ní iwájú lẹ́nsì náà láti mú kí iṣẹ́ àti wíwọ̀n rọrùn, kí ó sì lè dúró ṣinṣin láàárín ohun náà àti lẹ́nsì náà.
4)Ìpinnu àti ìtumọ̀ gíga
Àwọn lẹ́ńsì macro ilé iṣẹ́Ní gbogbogbòò, wọ́n ní ìpele gíga àti dídán, èyí tí ó ń fún àwọn àwòrán ní àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ tó wúlò. Wọ́n sábà máa ń lo àwọn ohun èlò opitika tó ga jùlọ àti ìmọ̀ ẹ̀rọ ìbòrí tó ga jùlọ láti dín ìpàdánù ìmọ́lẹ̀ àti àtúnṣe rẹ̀ kù, wọ́n sì lè ṣiṣẹ́ déédéé lábẹ́ àwọn ipò ìmọ́lẹ̀ tó rẹlẹ̀ láti rí i dájú pé àwòrán náà dára.
5)ibamu awọn iṣedede ile-iṣẹ
Àwọn lẹ́nsì macro ilé iṣẹ́ sábà máa ń ní ìbáramu tó gbòòrò, a sì lè lò wọ́n pẹ̀lú onírúurú microscope ilé iṣẹ́, kámẹ́rà àti àwọn ohun èlò míì láti bá àìní àwọn ohun èlò ilé iṣẹ́ tó yàtọ̀ síra mu.
6)Iṣẹ́ àfikún tí a lè ṣe àtúnṣe
Àwọn lẹ́nsì macro ilé iṣẹ́ kan ní iṣẹ́ ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tí a lè ṣàtúnṣe tí ó fún ni láàyè láti ṣàtúnṣe ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ní àwọn ìjìnnà ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀. Irú àwọn lẹ́nsì bẹ́ẹ̀ sábà máa ń ní àwọn ọ̀nà ìṣàtúnṣe ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tí ó gba ààyè fún àtúnṣe ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pípé.
2,Bawo ni lati yan awọn lẹnsi macro ile-iṣẹ?
Nígbà tí a bá yan ohun kanlẹnsi Makiro ile-iṣẹ, àwọn kókó wọ̀nyí ni a gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀wò ní gbogbogbòò ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ànímọ́ lẹ́ńsì àti àwọn ohun tí a nílò fún lílò:
1)Ìmúga
Yan ìfẹ̀ tó yẹ ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ohun tí o nílò. Ní gbogbogbòò, ìfẹ̀ tó kéré síi yẹ fún wíwo àwọn ohun tó tóbi, nígbà tí ìfẹ̀ tó tóbi síi yẹ fún wíwo àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ kéékèèké.
Yan lẹnsi macro ile-iṣẹ ti o tọ
2)Ìwọ̀n gígùn ìfojúsùn
A gbọ́dọ̀ pinnu ìwọ̀n gígùn ìfojúsùn tí a nílò fún ohun èlò náà láti bá àìní àwọn ìjìnnà àti àwọn nǹkan tí a gbọ́dọ̀ kíyèsí mu.
3)Wijinna irin-ajo
Ní ìbámu pẹ̀lú ìwọ̀n ohun tí a ń kíyèsí àti àwọn ohun tí a nílò láti ṣiṣẹ́, a gbọ́dọ̀ yan ijinna iṣẹ́ tí ó yẹ.
4)Ibamu
Ó ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé lẹ́ńsì tí a yàn bá àwọn ohun èlò tó wà tẹ́lẹ̀ mu, bíi àwọn microscopes, àwọn kámẹ́rà, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
5)Iye owo
Ó ṣe pàtàkì láti gbé àwọn ìbéèrè ìnáwó àti iṣẹ́ yẹ̀ wò dáadáa, kí o sì yan lẹ́ǹsì macro ilé-iṣẹ́ tí ó ní iṣẹ́ owó gíga.
Àwọn Èrò Ìkẹyìn:
Tí o bá nífẹ̀ẹ́ sí ríra onírúurú lẹ́nsì fún ìṣọ́ra, ìwòran, drones, smart home, tàbí lílo èyíkéyìí mìíràn, a ní ohun tí o nílò. Kàn sí wa lónìí láti mọ̀ sí i nípa lẹ́nsì wa àti àwọn ohun èlò mìíràn.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-14-2024

