Gẹ́gẹ́ bí gbogbo wa ṣe mọ̀, àwọn lẹ́ńsì endoscopic ni a ń lò ní gbogbogbòò ní ẹ̀ka ìṣègùn, a sì ń lò wọ́n nínú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn àyẹ̀wò tí a sábà máa ń ṣe. Ní ẹ̀ka ìṣègùn, lẹ́ńsì endoscope jẹ́ ẹ̀rọ pàtàkì kan tí a sábà máa ń lò láti kíyèsí àwọn ẹ̀yà ara nínú ara láti ṣe àyẹ̀wò àti láti tọ́jú àwọn àrùn. Lónìí, ẹ jẹ́ kí a kọ́ nípa endoscopic ...
Pẹ̀lú ìdàgbàsókè tí ń lọ lọ́wọ́ ti ìmọ̀ ẹ̀rọ àwòrán tuntun, ìmọ̀ ẹ̀rọ ọgbọ́n àtọwọ́dá àti ìmọ̀ ẹ̀rọ ẹ̀kọ́ jíjinlẹ̀, ilé iṣẹ́ ìran ẹ̀rọ náà ti ṣe àṣeyọrí kíákíá. Àwọn ètò ìran ẹ̀rọ lè ṣe àfarawé àti ṣe àṣeyọrí àwọn iṣẹ́ ìran ènìyàn, wọ́n sì ń lò ó ní gbogbogbòò ní ilé iṣẹ́, ilé iṣẹ́ àti...
Àwọn lẹ́ńsì telecentric jẹ́ irú lẹ́ńsì pàtàkì kan tí a lò gẹ́gẹ́ bí irú àfikún sí àwọn lẹ́ńsì ilé-iṣẹ́, a sì máa ń lò ó ní pàtàkì nínú àwọn ètò opitika fún àwòrán, ìmọ̀ ìṣètò àti àwọn ohun èlò ìran ẹ̀rọ. 1, Iṣẹ́ pàtàkì ti lẹ́ńsì telecentric Àwọn iṣẹ́ ti lẹ́ńsì telecentric ni a fi hàn ní pàtàkì nínú f...
1. Ṣé a lè lo àwọn lẹ́ńsì ilé-iṣẹ́ lórí àwọn kámẹ́rà? Àwọn lẹ́ńsì ilé-iṣẹ́ sábà máa ń jẹ́ lẹ́ńsì tí a ṣe fún àwọn ohun èlò ilé-iṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ẹ̀yà ara àti iṣẹ́ pàtó kan. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n yàtọ̀ sí àwọn lẹ́ńsì kámẹ́rà lásán, a tún lè lo àwọn lẹ́ńsì ilé-iṣẹ́ lórí àwọn kámẹ́rà ní àwọn ìgbà míì. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé iṣẹ́ ilé-iṣẹ́...
Àwọn lẹ́ńsì ilé iṣẹ́ ni a ń lò fún ìtọ́jú ààbò. Iṣẹ́ pàtàkì wọn nínú ohun èlò náà ni láti ya àwòrán àti fídíò àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tí a ń ṣe àbójútó, láti lè ṣe àbójútó, láti gba àkọsílẹ̀ àti láti ṣe àgbéyẹ̀wò àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ààbò. Ẹ jẹ́ kí a kọ́ nípa àwọn ìlò pàtó ti indu...
Àwọn lẹ́nsì macro ilé iṣẹ́ ni a ń lò ní gbogbogbòò nínú iṣẹ́ ìwádìí sáyẹ́ǹsì: Ìmọ̀ nípa ẹ̀dá alààyè Nínú àwọn ẹ̀ka ìmọ̀ nípa ẹ̀dá alààyè, ìmọ̀ nípa ẹranko, ìmọ̀ nípa ẹ̀dá alààyè, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, àwọn lẹ́nsì macro ilé iṣẹ́ lè pèsè àwọn àwòrán tó ga jùlọ àti tó jinlẹ̀. Ìpa àwòrán yìí wúlò gan-an fún ṣíṣe àkíyèsí àti ṣíṣàyẹ̀wò àwọn ẹ̀dá alààyè...
1,Kí ni àwọn gígùn ìfọ́mọ́ra tí a sábà máa ń lò nínú àwọn lẹ́nsì ilé iṣẹ́? Ọ̀pọ̀lọpọ̀ gígùn ìfọ́mọ́ra ló wà nínú àwọn lẹ́nsì ilé iṣẹ́. Ní gbogbogbòò, a máa ń yan àwọn ìlà gígùn ìfọ́mọ́ra tí ó yàtọ̀ síra gẹ́gẹ́ bí àìní ìfọ́mọ́ra. Àwọn àpẹẹrẹ díẹ̀ tí ó wọ́pọ̀ nínú àwọn ìlà gígùn ìfọ́mọ́ra nìyí: Lẹ́nsì gígùn ìfọ́mọ́ra A.4mm ti ìfọ́mọ́ra yìí...
Gẹ́gẹ́ bí lẹ́nsì tí a ṣe fún àwọn ohun èlò ilé-iṣẹ́, àwọn lẹ́nsì mákrókró ilé-iṣẹ́ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun èlò nínú iṣẹ́-ajé, bí ìṣàkóso dídára, àyẹ̀wò ilé-iṣẹ́, ìṣàyẹ̀wò ìṣètò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Nítorí náà, kí ni àwọn ohun èlò pàtó ti àwọn lẹ́nsì mákrókró ilé-iṣẹ́ nínú ìṣàkóso dídára? Ohun èlò pàtó...
Lẹ́nsì oní-telecentric jẹ́ lẹ́nsì tí a fi àwọn ohun èlò opitika méjì ṣe pẹ̀lú onírúurú àmì ìfàmọ́ra àti àwọn ànímọ́ ìtújáde. Ète pàtàkì rẹ̀ ni láti dín tàbí mú àwọn ìyípadà kúrò, pàápàá jùlọ àwọn ìyípadà chromatic, nípa pípapọ̀ àwọn ohun èlò opitika onírúurú pọ̀, nípa bẹ́ẹ̀, ó ń mú kí dídára àwòrán ti...
Gẹ́gẹ́ bí gbogbo wa ṣe mọ̀, àwọn lẹ́ńsì ilé iṣẹ́ jẹ́ lẹ́ńsì tí a ń lò ní ẹ̀ka ilé iṣẹ́. Wọ́n ń kó ipa pàtàkì nínú ẹ̀ka ilé iṣẹ́, wọ́n sì ń pèsè ìrànlọ́wọ́ pàtàkì fún iṣẹ́ àgbékalẹ̀ ilé iṣẹ́ àti àbójútó. Ẹ jẹ́ ká wo ipa pàtó tí àwọn lẹ́ńsì ilé iṣẹ́ ń kó nínú ẹ̀ka ilé iṣẹ́....
Lẹ́ńsì ìran ẹ̀rọ jẹ́ apá pàtàkì nínú ètò ìran ẹ̀rọ. Iṣẹ́ pàtàkì rẹ̀ ni láti darí ìmọ́lẹ̀ tó wà níbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà sí orí ẹ̀yà fọ́tò tí ó ní ìfàmọ́ra láti ṣe àwòrán. Ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn lẹ́ńsì kámẹ́rà lásán, àwọn lẹ́ńsì ìran ẹ̀rọ sábà máa ń ní àwọn pàtó kan ...
Àwọn lẹ́nsì telecentric, tí a tún mọ̀ sí àwọn lẹ́nsì tilt-shift tàbí àwọn lẹ́nsì soft-focus, ní ohun pàtàkì jùlọ tí ìrísí inú lẹ́nsì náà lè yà kúrò ní àárín ojú kámẹ́rà. Nígbà tí lẹ́nsì déédé bá ya ohun kan, lẹ́nsì náà àti fíìmù tàbí sensọ̀ náà wà lórí ìpele kan náà, nígbà tí tẹlifíṣọ̀n kan...